1. Mai nauyi
Filastik abu ne mai sauƙi tare da ƙarancin dangi na 0.90-2.2.Babu shakka, robobi na iya yin iyo akan ruwa?Musamman robobi masu kumfa, saboda micropores a ciki, rubutun yana da haske, kuma ƙarancin dangi shine kawai 0.01.Wannan yanayin yana ba da damar yin amfani da robobi wajen samar da samfuran da ke buƙatar sauƙaƙe nauyin nasu.
2. Kyakkyawan kwanciyar hankali sunadarai
Yawancin robobi suna da kyakkyawan juriya ga sinadarai kamar acid da alkalis.Musamman ma, polytetrafluoroethylene (F4), wanda aka fi sani da Sarkin Filastik, ya fi zinare karko, kuma ba zai lalace ba ko da an dafa shi a cikin “aqua regia” sama da sa’o’i goma.Saboda F4 yana da kyakkyawan kwanciyar hankali na sinadarai, abu ne mai dacewa da juriyar lalata.Misali, F4 za a iya amfani da shi azaman abu don isar da bututun ruwa masu lalata da danko.
3. Kyawawan kaddarorin rufewar lantarki
Plastics na yau da kullun ba su da ƙarancin wutar lantarki, kuma juriyarsu da juriyarsu suna da girma sosai, wanda zai iya kaiwa 109 zuwa 1018 ohms a lambobi.Rushewar ƙarfin lantarki yana da girma, kuma ƙimar tangent ɗin dielectric ƙarami ne.Saboda haka, robobi suna da nau'ikan aikace-aikace masu yawa a cikin masana'antar lantarki da masana'antar injina.Irin su kebul masu kula da filastik.
4. Mara kyau mai kula da thermal, tare da rage amo da tasirin girgiza
Gabaɗaya magana, ƙarfin zafin zafin jiki na filastik yana da ɗan ƙaramin ƙarfi, daidai da 1/75-1/225 na ƙarfe, da micropores na filastik kumfa.
Ya ƙunshi iskar gas, wanda ke da mafi kyawun rufin zafi, sautin sauti da juriya.Misali, ma'aunin zafin jiki na polyvinyl chloride (PVC) shine kawai 1/357 na karfe da 1/1250 na aluminum.Dangane da iyawar da ke da zafi, tagogin filastik guda ɗaya ya fi 40% sama da tagogin aluminum mai gilashi ɗaya, kuma tagogin gilashi biyu sun fi 50%.Bayan an haɗa tagar filastik tare da gilashin da ba a iya amfani da shi ba, ana iya amfani da shi a gidaje, gine-ginen ofis, dakunan kwana, da otal-otal, adana dumama a lokacin hunturu da kuma adana kuɗin kwantar da iska a lokacin rani, kuma amfanin a bayyane yake.
5. Faɗin rarraba ƙarfin injina da ƙayyadaddun ƙarfi mafi girma
Wasu robobi suna da tauri kamar dutse da karfe, wasu kuma taushi kamar takarda da fata.Daga hangen nesa na kayan aikin injiniya irin su taurin, ƙarfin ƙarfi, elongation, da ƙarfin tasiri na robobi, suna da kewayon rarrabawa da yawa kuma suna da zaɓuɓɓuka masu yawa don amfani.Saboda ƙananan ƙayyadaddun nauyi da ƙarfin ƙarfin filastik, yana da ƙayyadaddun ƙarfi.Idan aka kwatanta da sauran kayan, robobi kuma suna da nakasu a bayyane, kamar iyawa, taurin kai fiye da karafa, rashin juriyar tsufa, da juriya na zafi.
Don haka, samfuran mu na filastik suna amfani da kayan filastik gwargwadon yanayin samfurin
Misali:cokalisamfuran asali ne na abinci PP da kuma PP na likita.
Thesirinjiyana da digiri na PP, da kumatube gwajinyana da digiri na likita PP ko PS.Thekwalban fesashine ainihin haɗin PET da PP.
Dominda mkayan da muke amfani da su suna da kyau sosai, irin su 718. Ingancin samfuran filastik da aka yi suna da kyau sosai.Muna da shekaru 13 na gogewar tarihi a wannan yanki, ƙwararru sosai
Lokacin aikawa: Mayu-07-2021