Shahararriyar labarin kimiyya (3): Abubuwan jiki na robobi.

Shahararriyar labarin kimiyya (3): Abubuwan jiki na robobi.

A yau a taƙaice gabatar da kaddarorin jiki na robobi

1. Numfasawa
An yi ma'aunin iskar iska da iskar iska da ma'aunin iska.Ƙarfin iska yana nufin ƙarar (mita mai siffar sukari) na fim ɗin filastik na wani kauri a ƙarƙashin bambancin matsa lamba na 0.1 MPa da yanki na murabba'in murabba'in 1 (a ƙarƙashin daidaitattun yanayi) a cikin sa'o'i 24..Permeability coefficient shine adadin iskar gas da ke wucewa ta cikin fim ɗin filastik a kowane yanki na yanki da kauri a kowane lokaci naúrar da bambancin matsa lamba (a ƙarƙashin daidaitattun yanayi).
2. Danshi permeability
Ana bayyana raɗaɗin danshi ta adadin hangen nesa da madaidaicin hangen nesa.Matsalolin danshi shine ainihin yawan (g) na tururin ruwa wanda fim ɗin murabba'in mita 1 ya mamaye cikin sa'o'i 24 a ƙarƙashin yanayin wani bambancin matsa lamba a bangarorin biyu na fim da wani kauri na fim.Matsakaicin hangen nesa shine adadin tururin ruwa da ke wucewa ta yanki naúrar da kauri na fim a cikin raka'a na lokaci ƙarƙashin bambancin matsa lamba na naúra.
3. Rashin ruwa
Ma'auni na ruwa na ruwa shine don lura da yanayin ruwa na samfurin gwaji a ƙarƙashin aikin wani matsa lamba na ruwa na wani lokaci.
4. Ruwan sha
Shayar da ruwa yana nufin adadin ruwan da aka sha bayan wani ƙayyadadden tsari ya nutsar da shi a cikin wani nau'i na ruwa mai narkewa bayan wani lokaci.
5. Dangantaka da yawa da yawa
A wani zafin jiki, ana kiran rabon adadin samfurin zuwa yawan adadin ruwa guda ɗaya ana kiransa ƙarancin dangi.Yawan abu a kowace juzu'in raka'a a ƙayyadadden zazzabi ya zama yawa, kuma naúrar shine kg/m³, g/m³ ko g/mL.
6. Fihirisar Refractive
Hasken da ke shiga zobe na biyu daga sashin farko shine (sai dai abin da ya faru a tsaye).Sine na kowane kusurwar abin da ya faru da sinin kusurwar refraction ana kiransa fihirisa refractive.Fihirisar refractive na matsakaici gabaɗaya ya fi ɗaya girma, kuma matsakaicin guda ɗaya yana da fihirisa mabambanta don haske na tsawon zango daban-daban.
7. Hasken watsawa
Ana iya bayyana gaskiyar robobi ta hanyar watsa haske ko hazo.
Canja wurin haske yana nufin adadin haske mai haske da ke wucewa ta jikin zahiri ko rabin-fassara zuwa ga hasken da ya faru.Ana amfani da hasken wutar lantarki don kwatanta gaskiyar kayan.Ma'aunin da aka yi amfani da shi shine jimlar kayan auna wutar lantarki, kamar na'ura mai ɗaukar hoto A-4 na gida.
Haze na nufin gajimare da turbitsin bayyanar ciki ko saman robobi masu haske ko daɗaɗɗen da ke haifar da tarwatsewar haske, wanda aka bayyana a matsayin kaso na hasken da ya warwatse zuwa kuɗi da kuma hasken da ake watsawa.

zu (5)
8. Mai sheki
Mai sheki yana nufin iyawar saman abu don nuna haske, wanda aka bayyana a matsayin kashi (mai sheki) na adadin hasken da ke nunawa daga daidaitattun saman a cikin al'adar tunani na samfurin.
9. Moldraguwa
Ƙimar ƙirƙira yana nufin adadin girman samfurin da ya fi girman girman rami mm/mm


Lokacin aikawa: Fabrairu-26-2021