Halayen allura mold

Halayen allura mold

filastik mold-1

Yanayin zafi ada allura moldba daidai ba ne a wurare daban-daban, wanda kuma yana da alaƙa da lokacin da ake yin allurar.Ayyukan injin zafin jiki na mold shine kiyaye yanayin zafi tsakanin 2min da 2max, wanda ke nufin hana bambancin zafin jiki daga jujjuyawa sama da ƙasa yayin aikin samarwa ko rata.Hanyoyin sarrafawa masu zuwa sun dace don sarrafa zafin jiki na mold: Sarrafa yawan zafin jiki na ruwa shine hanyar da aka fi amfani da ita, kuma daidaiton kulawa zai iya biyan bukatun mafi yawan yanayi.Yin amfani da wannan hanyar sarrafawa, yawan zafin jiki da aka nuna akan mai sarrafawa bai dace da yanayin zafi ba;zafin jiki na mold yana canzawa sosai, saboda abubuwan da suka shafi yanayin zafi ba a auna su kai tsaye ba kuma an biya su ga waɗannan abubuwan ciki har da canje-canje a cikin sake zagayowar allura, saurin allura, zafin narkewa da zafin jiki.Na biyu shine ikon sarrafa zafin jiki kai tsaye.Wannan hanyar ita ce shigar da na'urar firikwensin zafin jiki a cikin ƙirar, wanda ake amfani da shi kawai lokacin da daidaiton ƙirar zafin jiki ya yi girma.Babban fasalulluka na kula da zafin jiki na mold sun haɗa da: zazzabi da aka saita ta mai sarrafawa ya dace da zafin jiki na mold;Abubuwan thermal da ke shafar mold za a iya auna su kai tsaye kuma a biya su.A ƙarƙashin yanayi na al'ada, kwanciyar hankali na zafin jiki ya fi kyau ta hanyar sarrafa yawan zafin jiki.Bugu da ƙari, ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar ƙwayar cuta yana da mafi kyawun maimaitawa a cikin sarrafa tsarin samarwa.Na uku shine kula da haɗin gwiwa.Gudanar da haɗin gwiwa shine haɗin hanyoyin da ke sama, yana iya sarrafa yanayin zafin ruwa da mold a lokaci guda.A cikin kulawar haɗin gwiwa, matsayi na firikwensin zafin jiki a cikin ƙirar yana da mahimmanci.Lokacin sanya firikwensin zafin jiki, tsari, tsari, da wurin tashar sanyaya dole ne a yi la'akari da shi.Bugu da kari, ya kamata a sanya firikwensin zafin jiki a wurin da ke taka muhimmiyar rawa wajen ingancin sassan alluran da aka ƙera.Akwai hanyoyi da yawa don haɗa injunan zafin jiki ɗaya ko fiye zuwa na'ura mai sarrafa allura.Zai fi kyau a yi amfani da hanyar sadarwa ta dijital dangane da aiki, amintacce da tsangwama.

Ma'aunin zafi nada allura moldyana sarrafa zafin zafin da ke tsakanin injin gyare-gyaren allura kuma ƙirar shine mabuɗin don samar da sassa na allura.A cikin ƙirar, zafin da filastik ya kawo (kamar thermoplastic) ana canja shi zuwa kayan aiki da ƙarfe na ƙirar ta hanyar radiation ta thermal, kuma a canza shi zuwa ruwan zafi ta hanyar convection.Bugu da kari, zafi yana canjawa wuri zuwa yanayi da kuma tushe tushe ta thermal radiation.Zafin da ruwan zafi ke ɗaukar zafi yana ɗauke da injin zafin jiki.Ana iya siffanta ma'auni na thermal na mold kamar: P=Pm-Ps.Inda P ne zafin na'urar zafin jiki ta ɗauke shi;Pm shine zafin da filastik ya gabatar;Ps shine zafi da ƙura ke fitarwa zuwa yanayi.Makasudin sarrafa zafin jiki na mold da tasirin zafin jiki na mold akan ɓangarorin allura A cikin tsarin gyare-gyaren allura, babban maƙasudin sarrafa zafin jiki shine don ƙona ƙirar zuwa zafin aiki, da kuma kiyaye yanayin zafin jiki na mold a yanayin zafin aiki.Idan maki biyun da ke sama sun yi nasara, za a iya inganta lokacin zagayowar don tabbatar da ingantaccen ingancin sassa na allura.Mold zafin jiki zai shafi ingancin saman, ruwa, shrinkage, allura sake zagayowar da nakasawa.Wuce kima ko rashin isasshen zafin jiki zai sami tasiri daban-daban akan abubuwa daban-daban.Don thermoplastics, zafin jiki mafi girma zai inganta ingancin saman da ruwa, amma zai tsawaita lokacin sanyaya da sake zagayowar allura.Ƙananan zafin jiki zai rage raguwa a cikin mold, amma zai ƙara raguwa na ɓangaren allura bayan rushewa.Don robobi na thermoset, yawan zafin jiki mafi girma yana rage lokacin sake zagayowar, kuma ana ƙayyade lokacin da lokacin da ake buƙata don ɓangaren ya yi sanyi.Bugu da ƙari, a cikin sarrafa robobi, yawan zafin jiki mafi girma zai rage lokacin yin filastik kuma ya rage yawan hawan keke.


Lokacin aikawa: Oktoba-26-2021