Lokacin amfani da samfuran filastik, abubuwan da ke gaba yakamata su kasance galibi

Lokacin amfani da samfuran filastik, abubuwan da ke gaba yakamata su kasance galibi

filastik mold-35

1. Fahimtar aikinsamfurinda kuma bambanta ko yana da guba ko a'a.Wannan ya dogara ne akan irin kayan da aka yi da filastik, da kuma ko an ƙara masu filastik, stabilizers, da dai sauransu a ciki.Gabaɗaya, buhunan abinci na robobi, kwalaben madara, bokiti, kwalabe na ruwa, da dai sauransu ana sayar da su a kasuwa galibin robobin polyethylene ne, waɗanda ake shafa su a shafa, kuma saman ya zama kamar kakin zuma mai sauƙin ƙonewa, tare da rawaya harshen wuta da dripping kakin zuma.Tare da warin paraffin, wannan filastik ba mai guba bane.Marukunin masana'antu jakunkuna na filastik ko kwantena galibi an yi su ne da polyvinyl chloride, tare da masu daidaita gishiri mai dauke da gubar.Lokacin da aka taɓa shi da hannu, wannan filastik yana da ɗanko kuma ba shi da sauƙin ƙonewa.Yana fita nan da nan bayan barin wuta.Harshen yana da kore, kuma nauyi yana da nauyi.Wannan filastik yana da guba.
2. Kada kayi amfanisamfuran filastika shirya mai, vinegar da ruwan inabi a ga so.Hatta bokitin farar fata da masu ɗorewa da ake sayar da su a kasuwa, ba masu guba ba ne, amma ba su dace da adana mai da vinegar na dogon lokaci ba, in ba haka ba robobin zai kumbura cikin sauƙi, kuma man zai zama oxidized, yana samar da abubuwa masu cutarwa ga ɗan adam. jiki;Har ila yau, ya kamata ku kula da ruwan inabi, lokaci bai kamata ya yi tsayi ba, tsayi da yawa zai rage ƙanshi da digiri na ruwan inabi.
Yana da mahimmanci a lura cewa kada kuyi amfani da buckets na PVC masu guba don riƙe mai, vinegar, ruwan inabi, da dai sauransu, in ba haka ba zai gurɓata mai, vinegar da ruwan inabi.Yana iya haifar da ciwo, tashin zuciya, ciwon fata, da dai sauransu, har ma yana lalata bargon kashi da hanta a lokuta masu tsanani.Bugu da kari, ya kamata mu kula kada a yi amfani da ganga wajen hada kananzir, man fetur, dizal, toluene, ether, da dai sauransu, domin wadannan abubuwa suna da saukin tausasa da kumbura robobin har sai ya tsage ya lalace, wanda ke haifar da sakamakon da ba a zata ba.
3. Kula da kulawa da rigakafin tsufa.Lokacin da mutane ke amfani da kayan filastik, sukan ci karo da al'amura kamar taurin kai, gatsewa, canza launi, tsagewa da lalata aikin, wanda shine tsufa na filastik.Domin magance matsalar tsufa, mutane sukan ƙara wasu abubuwan da ake amfani da su a cikin robobi don rage saurin tsufa.A gaskiya, wannan ba ya magance matsalar asali.Domin samar da kayayyakin robobi su dawwama, ya zama dole a yi amfani da su yadda ya kamata, kada a fallasa hasken rana, ba ruwan sama, kada a yi gasa da wuta ko dumama, kuma kada a yawaita cudanya da ruwa ko mai.
4. Kada ka kona jefarsamfuran filastik.Kamar yadda aka ambata a baya, robobi masu guba ba su da sauƙi a ƙone su, domin suna fitar da hayaƙi, wari da iskar gas idan aka kone su, masu illa ga muhalli da jikin ɗan adam;sannan kuma ba mai guba ba kuma zai gurɓata muhalli kuma yana shafar lafiyar ɗan adam.Hakanan yana iya haifar da kumburi iri-iri.


Lokacin aikawa: Jul-01-2022